Jakar da ke ɗauke da ruwa mai ɗauke da ruwa ta fi dacewa a zuba ko a shanye abin da ke ciki, kuma ana iya sake rufewa a sake buɗewa a lokaci guda, wanda za a iya ɗauka a matsayin haɗin jakar da ke ɗauke da ruwa da bakin kwalba na yau da kullun. Irin wannan jakar da ke ɗauke da ruwa ana amfani da ita ne wajen marufi da kayan yau da kullun, kuma ana amfani da ita wajen ɗaukar kayan da ke ɗauke da ruwa, colloidal da semi-solid kamar abubuwan sha, gel na shawa, shamfu, ketchup, mai da ake ci, da jelly.
Jakar bututun ƙarfe sabuwar nau'in jakar marufi ce, domin akwai tire a ƙasa wanda zai iya ɗaukar jakar, don ta iya tsayawa da kanta ta kuma taka rawar akwati.
Ana amfani da jakunkunan feshi gabaɗaya don marufi abinci, kayayyakin lantarki, abincin yau da kullun, da sauransu. A gefe guda kuma, jakunkunan feshi masu ɗaukar kansu waɗanda aka samar ta hanyar ƙirƙirar jakunkunan fakiti masu ɗaukar kansu ana amfani da su sosai a cikin marufi na abubuwan sha na ruwan 'ya'yan itace, abubuwan sha na wasanni, abubuwan sha na kwalba, jellies, da kayan ƙanshi. Wato, don samfuran da suka shafi marufi kamar foda da ruwa. Wannan na iya hana ruwa da foda zubewa, sauƙin ɗauka, kuma yana da kyau don sake buɗe asusun da amfani.
An ƙera jakar bututun ƙarfe don ta tsaya a kan shiryayye ta hanyar tsara zane-zane masu launuka iri-iri, waɗanda ke nuna kyakkyawan hoton alama, yana da sauƙin jawo hankalin masu amfani, kuma yana dacewa da salon tallace-tallace na zamani na manyan kantuna. Abokan ciniki za su san kyawunsa bayan sun yi amfani da shi sau ɗaya, kuma masu amfani suna maraba da shi.
Ganin yadda masu amfani da yawa suka fahimci fa'idodin jakunkunan zubar da shara, kuma tare da ƙarfafa wayar da kan jama'a game da kare muhalli, amfani da jakunkunan zubar da shara masu ɗaukar nauyin kansu maimakon marufin kwalba da ganga, maimakon marufin gargajiya mai sassauƙa wanda ba za a iya sake rufewa ba, zai zama yanayin ci gaba a nan gaba.
Waɗannan fa'idodin na iya sanya jakar marufi mai ɗaukar kanta ta zama ɗaya daga cikin nau'ikan marufi mafi sauri a masana'antar marufi, kuma ana ɗaukarta a matsayin tsohuwar marufi ta zamani. Ana amfani da jakar marufi sosai, kuma tana da fa'idodi da yawa a fannin jakunkunan marufi na filastik. Akwai jakunkunan marufi a fannoni na abubuwan sha, ruwan wanke-wanke, da magunguna. Akwai murfin juyawa a kan jakar bututun tsotsa. Bayan buɗewa, ba za a iya amfani da shi ba. Ana iya ci gaba da amfani da shi bayan an rufe shi. Ba ya shiga iska, yana da tsafta, kuma ba zai ɓata ba.
Faɗaɗa a ƙasa don tsayawa.
Jaka mai kumfa.