A yau, ko da kuna shiga shago, babban kanti, ko gidajenmu, za ku iya ganin kayan abinci masu kyau, masu amfani da sauƙin amfani a ko'ina. Tare da ci gaba da inganta matakin amfani da mutane da matakin kimiyya da fasaha, ci gaba da haɓaka sabbin kayayyaki, buƙatun ƙirar kayan abinci suma suna ƙaruwa. Tsarin kayan abinci bai kamata kawai ya nuna halayen abinci daban-daban ba, har ma ya kamata ya sami zurfin fahimta da fahimtar yadda ake tsara ƙungiyoyin masu amfani.
Tare da shekaru da yawa na gwaninta a masana'antar ƙira, raba muhimman abubuwa guda biyar a cikin ƙirar marufi na abinci:
Da farko, a tsarin tsara marufi na abinci, dole ne a haɗa tsarin hotuna, rubutu da bango a cikin tsarin marufi. Rubutun da ke cikin marufi zai iya samun rubutu ɗaya ko biyu kawai, kuma launin bango fari ne ko cikakken launi. Tsarin ƙirar marufi yana da tasiri mai yawa akan siyan abokin ciniki. Yana da mahimmanci a jawo hankalin mai siye gwargwadon iko kuma a shiryar da mai amfani don siye da amfani da shi gwargwadon iko.
Na biyu, a nuna kayan gaba ɗaya. Akwai manyan hanyoyi guda biyu na yin hakan. Na ɗaya shine a yi amfani da hotuna masu launi masu haske don bayyana wa mai amfani abin da abincin zai ci a sarari. Wannan shine mafi shahara a cikin marufin abinci. A halin yanzu, yawancin masu siyan abinci a ƙasata yara ne da matasa. Suna buƙatar su kasance masu fahimta da kuma bayyana abin da za su saya, kuma akwai tsare-tsare bayyanannu don jagorantar siyayyar su don guje wa asarar tattalin arziki ga ɓangarorin biyu; na biyu, A nuna halayen abincin kai tsaye, musamman marufin sabbin abinci dole ne a yi masa alama da sunaye waɗanda ke nuna mahimman halayen abincin, kuma ba za a iya maye gurbinsu da sunaye da aka ƙirƙira da kansu ba, kamar "Cracker" dole ne a yi masa alama a matsayin "biskit"; Layer Cake" da sauransu. Akwai takamaiman bayanin rubutu da cikakkun bayanai: Ya kamata kuma a sami rubutu mai dacewa game da samfurin akan tsarin marufin. Yanzu Ma'aikatar Lafiya tana da tsauraran buƙatu akan rubutun akan marufin abinci, wanda dole ne a rubuta shi daidai da ƙa'idodi. Rubutun rubutu da launin da aka yi amfani da shi, Girman ya kamata ya zama iri ɗaya, kuma rubutun iri ɗaya ya kamata a sanya shi a wuri mai tsayayye don mai siye ya iya kallonsa cikin sauƙi.
Na uku, jaddada launin hoton samfurin: ba wai kawai marufi mai haske ko hotunan launi don bayyana cikakken launin da ke cikin samfurin da kansa ba, har ma don amfani da sautunan hoto waɗanda ke nuna manyan nau'ikan samfura, don masu amfani su iya samar da martani mai kama da na sigina. , da sauri ƙayyade abubuwan da ke cikin fakitin ta hanyar launi. Yanzu ƙirar VI ta kamfanin tana da nata launi na musamman. Lokacin tsara tsarin, alamar kasuwancin kamfanin ya kamata ta yi ƙoƙarin amfani da launi na yau da kullun. Yawancin launuka a masana'antar abinci ja ne, rawaya, shuɗi, fari, da sauransu.
Na huɗu, tsari mai haɗin kai. Akwai nau'ikan kayayyaki da yawa a masana'antar abinci. Don jerin marufi na samfura, ba tare da la'akari da iri-iri ba, ƙayyadaddun bayanai, girman marufi, siffa, siffar marufi da ƙirar tsari, duk suna amfani da tsari iri ɗaya ko ma launi iri ɗaya, suna ba mutane ra'ayi ɗaya kuma suna sa abokan ciniki su kalli shi. Wannan shine sanin wane alama samfurin yake.
Na biyar, a kula da ƙirar inganci. Tsarin aiki a cikin tsarin marufi galibi yana bayyana ne a cikin waɗannan fannoni: ƙirar aikin kariya, gami da hana danshi, hana mildew, hana asu, hana girgiza, hana zubewa, hana fashewa, da sauransu; ƙirar aikin dacewa, gami da dacewa don nunin shago da tallace-tallace. Yana da sauƙi ga abokan ciniki su ɗauka da amfani, da sauransu; ƙirar aikin tallace-tallace, wato, ba tare da gabatarwa ko nuna ma'aikatan tallace-tallace ba, abokin ciniki zai iya fahimtar samfurin kawai ta hanyar "gabatar da kansa" na hoto da rubutu akan allon marufi, sannan ya yanke shawarar siya. Hanyar ƙira ta tsarin marufi tana buƙatar layuka masu sauƙi, tubalan launi da launuka masu dacewa don burge masu amfani. Idan aka ɗauki Pepsi Cola a matsayin misali, launin shuɗi iri ɗaya da haɗin ja mai dacewa suna samar da salon ƙira na musamman, don haka nunin samfurin a kowane wuri ya san cewa Pepsi Cola ne.
Na shida, haramcin ƙirƙirar marufi Haramcin ƙirƙirar marufi shima batu ne mai muhimmanci. Kasashe da yankuna daban-daban suna da al'adu da dabi'u daban-daban, don haka suna da nasu tsarin da suka fi so da kuma wanda aka haramta. Sai dai idan an daidaita marufin samfurin da waɗannan, zai yiwu a sami karbuwa daga kasuwar gida. Za a iya raba haramcin ƙirƙirar marufi zuwa haruffa, dabbobi, tsirrai da kuma haramcin lissafi, za ku iya fahimta.
Lokacin Saƙo: Agusta-23-2022