Ta yaya bidi'a ke shafar kwandon madara?|Ok Packaging

Kayayyakin kiwo sun kasance cikin kayan da aka fi cinyewa a sassa da dama na duniya. A sakamakon haka, idanun masana'antun da masana kimiyya sun mayar da hankali ga ci gaba da inganta marufi na madara. Sabuntawa a wannan yanki na iya haɓaka amincin samfurin da kuma dacewarsa ga masu amfani. A cikin yanayi na zamani, yana da mahimmanci a kula da abokantaka na muhalli da ayyuka na marufi. Waɗannan abubuwan suna taka muhimmiyar rawa wajen haɓaka sabbin fasahohi da kayan da ake amfani da su wajen samar da mafita na marufi.

Abubuwan muhalli na kirkire-kirkire

Ɗaya daga cikin manyan makasudin ƙirƙira a fagen marufi shine rage sawun muhalli. Filastik na gargajiyajakunkunasuna da damuwa saboda tasirin su ga muhalli. Matsalar ita ce doguwar bazuwar filastik da tarinsa a cikin yanayi. Binciken na zamani yana nufin nazarin abubuwan da za su iya lalacewa waɗanda za su iya zama madadin filastik na al'ada. Tuni a yanzu, zaɓuɓɓukan marufi suna bayyana akan kasuwa waɗanda ke lalacewa ba tare da cutar da muhalli ba a cikin ɗan gajeren lokaci. Bugu da ƙari, ana ba da hankali sosai ga sake yin amfani da kayan aiki, wanda ke rage yawan sharar gida.

Sabbin sabbin abubuwa a fagen dorewa kuma sun haɗa da amfani da albarkatun da ake sabunta su. Kayayyaki irin su sugar canne da sitacin masara sun sami matsayinsu wajen samar da marufi masu lalacewa. Wadannan sababbin abubuwa ba kawai rage nauyin yanayi ba, har ma suna ƙarfafa ci gaban tattalin arzikin "kore".Jakar nono mai tsayina iya zama misali na yadda sabbin fasahohin ke yin tasiri wajen gabatar da hanyoyin da suka dace da muhalli cikin rayuwar yau da kullum.

Babban-02

Daukaka da aiki

Mabukaci na yau yana tsammanin marufi ba wai kawai ya kare samfurin ba, har ma ya zama mai sauƙin amfani. Sabuntawa suna taimakawa don tabbatar da aminci da dacewa. Misali,akwatunan madarar tsayesuna ƙara shahara saboda dacewarsu. Suna ɗaukar sarari kaɗan a cikin firiji kuma sun fi kwanciyar hankali lokacin da aka adana su akan shiryayye. Bugu da ƙari, sababbin hanyoyin magance su kamar haɗaɗɗen murfi ko bawul suna yin amfani da marufi mafi sauƙi da fahimta.

Wasu fakitin an sanye su da sifofi waɗanda ke taimaka wa samfurin sabo ya daɗe. Gabatar da membranes na musamman a cikin murfi waɗanda ke daidaita zafi ko ƙyale samfurin ya “numfashi” yana ƙaruwa sosai. Waɗannan sababbin abubuwa suna wakiltar ci gaba a cikin masana'antar tattara kaya.Jakar nono mai tsayiyana nuna tasiri na irin waɗannan sababbin hanyoyin magancewa, suna mai da hankali kan kiyaye inganci a lokacin ajiya na dogon lokaci.

 

Ingantaccen tattalin arziki

Sabbin marufi ba kawai inganta ingancin samfur ba, har ma yana iya ba da gudummawa ga ƙimar farashi ga masu samarwa da masu amfani. Sabbin fasahohin na iya rage farashin samarwa ta hanyar amfani da kayayyaki masu rahusa ko inganta ayyukan samarwa. Rage sharar gida da haɓaka sarrafa kansa na tsarin samarwa kuma suna taka muhimmiyar rawa wajen rage farashi.

Godiya ga ƙirƙira, marufi yana zama mai sauƙi da arha don jigilar kayayyaki, rage farashin kayan aiki. Hakanan yana taimakawa rage sawun carbon ta hanyar rage yawan mai yayin sufuri.Jakunkunawaɗanda ke da sauƙin sake yin amfani da su ba kawai rage farashin zubar da ruwa ba, har ma suna juya sharar gida ta zama albarkatun da za a iya sake amfani da su.

 

Inganta amincin abinci

Ɗaya daga cikin manyan ayyuka na marufi shine tabbatar da amincin samfurin ga mabukaci na ƙarshe. Sabuntawa suna ba da mafita iri-iri don cimma wannan. Hermetic marufi, da yin amfani da musamman coatings cewa hana shigar da waje wari da microorganisms, kazalika da shãmaki yadudduka don kariya daga haske da wuce haddi danshi - duk wannan muhimmanci ƙara matakin na aminci.

A yau, ana ba da kulawa ta musamman ga ci gaban marufi wanda ke guje wa karya kuma yana ba da garantin sahihancin samfurin. Lambobin QR na musamman da sirri a cikin ƙirar marufi suna taimaka wa masu siye su tabbatar da ingancin samfurin. Wannan ba kawai yana haifar da ƙarin kariya ba, amma kuma yana ƙara amincewa da alamar. Sabuntawajakar madaramisali ne na yadda ci gaban fasaha ya zama tushen inganta amincin abinci.

 

e4

Tasiri kan ƙwarewar mabukaci

Sabbin marufi na iya canza ƙwarewar mabukaci sosai. Daukaka, ƙira mai ƙayatarwa, da ingantattun ayyuka suna sa fakitin ya fi jan hankali ga mai siye. Binciken tallace-tallace ya nuna cewa bayyanar da dacewa da marufi suna taka muhimmiyar rawa wajen siyan yanke shawara. Masu amfani suna son zaɓar samfura tare da marufi na asali, masu amfani da muhalli.

Haɗin fasaha da ƙira yana ba mu damar ƙirƙirar marufi wanda ya dace da tsammanin da zaɓin masu sauraro. Wannan na iya haɗawa da amfani da sababbin mafita dangane da buɗaɗɗen buɗaɗɗen buɗaɗɗen, abubuwan jin daɗi daga kayan ko ma abubuwa masu mu'amala kamar haɓakar gaskiya. Madarakunshe-kunshetare da kaddarorin na musamman suna ƙarfafa haɓaka sabbin hanyoyin hulɗa tare da mabukaci, haɓaka ƙwarewa da haɓaka aminci.

 

Juyawa da Makomar Sabbin Marufi

Yayin da fasaha ke ci gaba da ci gaba, makomar masana'antar marufi ta yi alƙawarin zama ƙarin sabbin abubuwa. Sabbin kayan da suka dace da muhalli, sake yin amfani da su, da rage marufi kaɗan ne daga cikin wuraren da canji ke faruwa. Haɓaka sha'awar samun ci gaba mai dorewa yana nuna buƙatar ci gaba da bincike da aiwatar da hanyoyin "kore".

Ana sa ran keɓance marufi zai zama muhimmin yanayi. Yin amfani da fasahar dijital, kamar alamar wayo, zai sa marufi ya zama mai ma'amala da bayanai. Masu amfani za su iya samun ƙarin bayani game da samfurin, asalinsa da tsarin samarwa. Irin waɗannan sababbin abubuwa ba za su goyi bayan yanayin muhalli da ayyuka kawai ba, har ma da zamantakewa, tabbatar da gaskiya da samun damar bayanai.

A ƙarshe, sababbin abubuwa a cikin marufi na madara suna wakiltar babbar dama don inganta ilimin halittu, ƙara aminci da fadada ayyuka. Yin hulɗar ci gaban fasaha tare da bukatun al'umma na zamani yana haifar da sababbin ka'idoji kuma yana ƙarfafawa don kawar da tsofaffin gazawa. Thejakar nono ta tashimisali ne na yadda abubuwan da zasu faru nan gaba zasu iya canza kwarewarmu ta yau da kullun, ta sa ta zama mai dorewa da dacewa.


Lokacin aikawa: Yuli-22-2025