A cikin sabuwar wata na shekaru biyu da suka gabata, kasuwar abin rufe fuska ta karu da sauri, kuma buƙatar kasuwa ta bambanta yanzu. Fakitin laushi na gaba a cikin tsawon sarkar da kuma ƙarar da ke ƙasa yana tura kamfanoni gabaɗaya su haɗa kayayyakin abin rufe fuska zuwa nau'in. Babban abin birgewa ne, kuma yana ƙara girma. Ga fakitin laushi, makomar tana cike da buƙatun kasuwanci da ƙalubale ga kamfanoni masu damar kasuwanci marasa iyaka. A yayin da kasuwar ke fuskantar yanayi mai kyau, fakitin laushi za su ci gaba da inganta matakin samarwa da ingancin samfura don samun matsayi mai mahimmanci a kasuwa.
Fasaloli da tsarin jakar abin rufe fuska
A zamanin yau, kayan rufe fuska masu inganci sun zama ruwan dare. Baya ga nuna kyakkyawan aiki da laushi a kan jakunkunan marufi na aluminum foil, suna kuma buƙatar tsawon rai. Yawancin kayan rufe fuska suna da tsawon rai fiye da watanni 12, har ma wasu watanni 36. Tare da irin wannan tsawon rai na shiryayye, mafi mahimmancin buƙatun marufi sune: rashin iska da kuma manyan halayen shinge. Ganin halayen amfani da abin rufe fuska da buƙatun tsawon rai na shiryayye, tsarin kayan da buƙatun jakar marufi na abin rufe fuska an ƙayyade su a zahiri.
A halin yanzu, manyan tsare-tsaren mafi yawan abin rufe fuska sune: PET/AL/PE, PET/AL/PET/PE, PET/VMPET/PE, BOPP/VMPET/PE, BOPP/AL/PE, MAT-OPP/VMPET/PE, MAT-OPP /AL/PE da sauransu. Daga mahangar babban tsarin kayan, ana amfani da fim ɗin aluminum da fim ɗin aluminum mai tsarki a cikin tsarin marufi. Idan aka kwatanta da faranti na aluminum, aluminum mai tsarki yana da kyakkyawan tsari na ƙarfe, yana da farin azurfa, kuma yana da kaddarorin hana sheƙi; ƙarfe na aluminum yana da laushi, kuma samfuran da ke da kayan haɗin kai daban-daban da kauri za a iya keɓance su bisa ga buƙatu, daidai da neman samfuran masu inganci don laushi mai nauyi, suna yin masks masu inganci Sami haske mai fahimta daga marufi. Saboda haka, buƙatun aiki na asali na jakar marufi na abin rufe fuska tun daga farko zuwa babban buƙata don ƙaruwar aiki da laushi a lokaci guda sun ba da gudummawa ga canza jakar abin rufe fuska daga jakar aluminum zuwa jakar aluminum mai tsarki. Idan aka kwatanta da kayan ado na musamman da ke saman, ayyukan ajiya da kariya na jakar marufi sun fi muhimmanci. Amma a zahiri, mutane da yawa suna yin watsi da wannan.
Daga nazarin kayan da aka yi amfani da su, an raba jakunkunan marufi na musamman zuwa nau'i biyu: jakunkunan aluminum da jakunkunan aluminum masu tsabta. Jakar aluminum za ta yi daidai da aluminum mai tsabta a kan fim ɗin filastik a ƙarƙashin yanayin iska mai zafi. Jakunkunan aluminum masu tsabta an haɗa su da foil ɗin aluminum da fim ɗin filastik, wanda shine samfurin da ke ƙasa na sarkar masana'antar aluminum, wanda zai iya inganta halayen shinge, halayen rufewa, riƙe ƙamshi, da kuma kariya daga robobi. A wata ma'anar, jakunkunan abin rufe fuska na aluminum sun fi dacewa da buƙatun kasuwa na yanzu na jakunkunan marufi na abin rufe fuska.
Wuraren sarrafa samarwa na jakunkunan fakitin abin rufe fuska
1. Bugawa
Daga buƙatun kasuwa na yanzu da kuma ra'ayoyin masu amfani, abin rufe fuska ana ɗaukarsa a matsayin samfura masu matsakaicin inganci da na zamani, don haka kayan ado mafi sauƙi suna buƙatar buƙatu daban-daban kamar na yau da kullun na abinci da na marufi na yau da kullun. Ya zama dole a fahimci tsammanin mai amfani da shi na tunani. Don haka don bugawa, ɗaukar buga PET a matsayin misali, daidaiton bugawa da buƙatun launi suma za su fi sauran buƙatun marufi. Idan ma'aunin ƙasa shine 0.2mm, matsayi na biyu na buga jakar marufi na abin rufe fuska yana buƙatar cika wannan ma'aunin bugawa don biyan buƙatun abokan ciniki da buƙatun masu amfani. Dangane da bambance-bambancen launi, abokan cinikin marufi na abin rufe fuska sun fi tsauri da cikakkun bayanai fiye da kamfanonin abinci na yau da kullun. Saboda haka, a cikin hanyar haɗin bugawa, kamfanonin da ke samar da marufi na abin rufe fuska ya kamata su kula da kulawa ta musamman. Tabbas, akwai manyan buƙatu don abubuwan bugawa don biyan manyan buƙatu don bugawa.
2. Haɗaka
Manyan fannoni uku na sarrafa kayan haɗin gwiwa: wrinkles masu haɗaka, ragowar abubuwan narkewa, wuraren lilin masu haɗaka, da kuma kumfa mai rashin daidaituwa na iska. Waɗannan fannoni uku sune mahimman abubuwan da ke shafar ƙimar samfurin da aka gama na jakunkunan marufi na abin rufe fuska.
Algashi mai hade
Daga tsarin da ke sama, za a iya ganin cewa jakar marufi ta abin rufe fuska ta ƙunshi haɗakar aluminum mai tsarki. Ana faɗaɗa aluminum mai tsarki zuwa takardar membrane mai siriri daga ƙarfe mai tsarki. Kauri na amfani na asali yana tsakanin 6.5 ~ 7 & mu; Tsarkakakkiyar membrane ta aluminum tana da sauƙin samar da wrinkles ko rangwame yayin aikin haɗakarwa, musamman ga injunan haɗa kayan ƙanshi ta atomatik. A lokacin kayan ƙanshi, saboda rashin daidaituwar haɗa takarda ta atomatik, yana da sauƙin zama mara daidaito, kuma yana da sauƙin zama mai sauƙi. Waya kai tsaye bayan an haɗa fim ɗin aluminum, ko ma wrinkles. A gefe guda, za mu iya magance matsalolin da ke tafe don rage asarar da wrinkles ke haifarwa. Manna mai haɗawa yana daidaita zuwa wani yanayi, hanya ce ta sake birgima Ragewa, kamar amfani da manyan cores na takarda don sa tasirin tarin ya fi kyau.
Ragowar sinadaran da aka haɗa
Domin marufin abin rufe fuska ya ƙunshi aluminum ko tsantsar aluminum, don haɗakarwa, akwai aluminum ko tsantsar aluminum, wanda ba shi da kyau ga ragewar sinadarin. Yana da haɗari ga ragewar sinadaran. An bayyana shi a sarari a cikin ma'aunin GB/T10004-2008 "Fim ɗin Haɗin filastik, Busar da Jakunkuna Matsewar Haɗin": Wannan ma'aunin bai dace da fim ɗin filastik da jakunkunan da aka yi da kayan filastik da ƙungiyoyin takarda ko haɗakar foil ɗin aluminum ba. Duk da haka, kamfanonin shirya abin rufe fuska na yanzu da yawancin kamfanoni suma suna ƙarƙashin ma'aunin ƙasa. Ga jakunkunan foil na aluminum, wannan ma'aunin yana buƙatar wasu abubuwa masu ɓatarwa. Tabbas, ma'aunin ƙasa ba shi da wasu buƙatu bayyanannu. Amma har yanzu dole ne mu sarrafa ragowar sinadaran a cikin ainihin samarwa, bayan haka, wannan muhimmin ma'auni ne na sarrafawa. Dangane da gogewa, yana yiwuwa a inganta zaɓin manne da saurin injin samarwa da zafin tanda, da kuma yawan fitar da kayan aiki yadda ya kamata. Tabbas, a wannan fanni, ya zama dole a bincika da inganta takamaiman kayan aiki da takamaiman muhalli.
Layukan haɗin gwiwa, kumfa
Wannan matsalar tana da alaƙa da tsantsar aluminum, musamman lokacin da tsarin PET/Al mai haɗaka ya fi bayyana. Digo-digo da yawa na kristal za su taru a saman saman haɗin, ko kuma abin da ke faruwa na kumfa. Akwai manyan dalilai da dama: kayan substrate: saman substrate ba shi da kyau, kuma yana da sauƙin samar da maganin sa barci da kumfa; yawan ma'aunin kristal na substrate PE shima muhimmin dalili ne. Ƙananan barbashi masu kauri suma za su haifar da irin waɗannan matsaloli yayin haɗuwa. Dangane da aikin injin: Rashin isasshen narkewar mai, rashin isasshen matsin lamba, toshewar na'urar manne ta sama, abubuwan waje, da sauransu suma za su haifar da irin waɗannan abubuwan.
3, yin jaka
Wurin sarrafawa na aikin da aka gama ya dogara ne akan lanƙwasa jakar da ƙarfi da bayyanar gefen. A cikin tsarin samfurin da aka gama, lanƙwasa da bayyanar suna da wahalar fahimta. Saboda matakin fasaha na ƙarshe yana ƙayyade ta hanyar ayyukan injina, kayan aiki da halayen aiki na ma'aikata, jakunkuna suna da sauƙin goge aikin da aka gama, da kuma rashin daidaituwa kamar manyan da ƙananan gefuna. Ga jakar abin rufe fuska mai tsauri, ba a yarda da waɗannan ba. Don magance wannan matsala, za mu iya sarrafa abin da ke faruwa na gogewa daga mafi mahimmancin fannoni na 5S. A matsayinmu na mafi mahimmancin tsarin kula da muhalli na bita, tabbatar da cewa injin yana da tsabta, tabbatar da cewa babu wani waje a kan injin, kuma tabbatar da aiki na yau da kullun da santsi. Wannan garantin samarwa ne na asali. Ya zama dole Ku je ku ƙirƙiri kyakkyawan hali. Dangane da bayyanar, gabaɗaya akwai buƙatu don buƙatun gefen da ƙarfin gefen. Aiwatar da layukan yana buƙatar zama siriri, kuma ana amfani da wuka mai lebur don danna gefen. A cikin wannan tsari, kuma babban gwaji ne ga masu aiki da injin.
4. Zaɓin substrates da kayan taimako
PE da ake amfani da shi a cikin abin rufe fuska yana buƙatar zaɓar kayan PE masu aiki don hana datti, juriyar ruwa, da juriyar acid. Daga mahangar halayen amfani da masu amfani, kayan PE suma suna buƙatar su kasance masu sauƙin tsagewa, kuma don buƙatun bayyanar PE da kanta, maki na lu'ulu'u, maki na lu'ulu'u. Ita ce babbar hanyar sarrafa samarwa, in ba haka ba za a sami matsaloli da yawa a cikin tsarin hadaddiyar mu. Ruwan abin rufe fuska yana ɗauke da wani kaso na barasa ko barasa, don haka manne da muka zaɓa yana buƙatar amfani da juriyar kafofin watsa labarai.
a ƙarshe
Gabaɗaya, jakar fakitin abin rufe fuska tana buƙatar kulawa da cikakkun bayanai da yawa yayin aikin samarwa, saboda buƙatunta sun bambanta da na yau da kullun, ƙimar asarar kamfanonin jaka masu laushi galibi yana da yawa. Saboda haka, kowane tsarinmu ya kamata ya kasance mai cikakken bayani kuma ya ci gaba da ƙara yawan samfuran da aka gama. Ta wannan hanyar ne kawai kamfanin fakitin abin rufe fuska zai iya amfani da damar a gasar kasuwa kuma ya zama ba za a iya cin nasara ba.
Lokacin Saƙo: Oktoba-14-2022