Jakar dafa abinci mai zafi abu ne mai ban mamaki. Wataƙila ba za mu lura da wannan marufi ba lokacin da muke yawan cin abinci. A haƙiƙa, jakar dafa abinci mai zafin jiki ba jakar marufi ba ce ta yau da kullun. Ya ƙunshi maganin dumama kuma nau'in haɗakarwa ne. Jakar marufi na halayen halayen, ana iya cewa jakar dafa abinci mai zafi mai zafi ya haɗu da halayen kayan aiki da jakar dafa abinci. Abincin na iya zama cikakke a cikin jakar, bayan an haifuwa da zafi a cikin zafin jiki (yawanci 120 ~ 135 ℃), za'a iya ci bayan an cire shi. Bayan fiye da shekaru goma da aka yi amfani da shi, an tabbatar da cewa yana da kyakkyawan akwati na kayan sayar da kayayyaki. Ya dace da marufi na nama da kayan waken soya, wanda ya dace, mai tsabta da kuma amfani, kuma zai iya kula da ainihin dandano na abinci, wanda masu amfani suka fi so.
An fahimci cewa marufi na farko da zai iya adana abincin nama a cikin ɗaki shine abincin gwangwani, wanda ƙarfe ne da aka yi da tinplate, kuma daga baya yana amfani da kwalabe na gilashi a matsayin marufi na waje. Dukansu tinplate da kwalabe na gilashi suna da juriya na dafa abinci mai zafi da manyan kaddarorin shinge, don haka rayuwar rayuwar gwangwani na iya kaiwa sama da shekaru 2. Duk da haka, saboda gwangwani na tinplate da kwalabe gilashin kwantena masu tsayi masu girma da nauyi mai nauyi, tinplate yana da mummunan juriya na lalata, musamman ma lokacin da aka ɗora da abinci mai acidic, ions na ƙarfe yana da sauƙi a haɗe, wanda ke shafar dandano na abinci. A cikin 1960s, Amurka ta ƙirƙira fim ɗin haɗin gwiwar aluminum-roba don warware marufi na abinci na sararin samaniya. Ana amfani da shi don tattara kayan abinci na nama, kuma ana iya adana shi a cikin zafin jiki ta hanyar zafin jiki mai zafi da matsanancin matsa lamba, tare da rayuwar rayuwar fiye da shekara 1. Matsayin fim ɗin haɗin gwiwar aluminum-plastic yana kama da na gwangwani, mai laushi da haske, don haka ana kiran shi "can mai laushi".
Dangane da marufi na abinci, jakunkuna masu jujjuya zafin jiki suna da na musammanabũbuwan amfãniidan aka kwatanta da kwantena gwangwani na ƙarfe da daskararrun buhunan marufi na abinci:
①Kiyaye launi,ƙanshi, dandano da siffar abinci.Jakar da aka dawo da ita ta fi sirara, kuma tana iya biyan buƙatun haifuwa cikin ɗan gajeren lokaci, kuma tana adana ainihin launi, ƙamshi, ɗanɗano da siffar abincin gwargwadon yiwuwa.
sauki don amfani.Za a iya buɗe jakar mayar da martani cikin sauƙi da aminci. Lokacin cin abinci, sanya abincin tare da jakar a cikin ruwan zãfi a dafa shi na tsawon minti 5 don buɗewa a ci, ko da ba tare da dumama ba.
②Ma'aji da sufuri masu dacewa.Jakar dafa abinci tana da nauyi, ana iya tarawa da adanawa, kuma tana ɗaukar ɗan ƙaramin sarari. Bayan an shirya abinci, wurin da aka mamaye bai kai na gwangwanin ƙarfe ba, wanda zai iya yin cikakken amfani da wurin ajiya da sufuri da adana kuɗin ajiya da sufuri.
ajiye makamashi.Saboda bakin ciki na jakar girki, jakar za ta iya kaiwa ga zafin jiki na ƙwayoyin cuta da sauri lokacin zafi, kuma makamashin da ake amfani da shi ya kai kashi 30-40% fiye da na ƙarfe.
③mai sauƙin siyarwa.Za a iya tattara jakunkuna ko kuma a haɗa su tare da abinci daban-daban bisa ga buƙatun kasuwa, kuma abokan ciniki za su iya zaɓar yadda suke so. Bugu da ƙari, saboda kyakkyawan bayyanar, yawan tallace-tallace ya kuma kara karuwa sosai.
④ dogon lokacin ajiya.Abincin da aka tattara a cikin buhunan da ba sa buƙatar firiji ko daskarewa, suna da tsayayyen rayuwa mai kwatankwacin gwangwani na ƙarfe, suna da sauƙin siyarwa, kuma suna da sauƙin amfani a gida.
⑤ ƙananan farashin masana'anta.Farashin fim ɗin da aka haɗa don yin jaka mai jujjuyawa yana da ƙasa da na farantin karfe, kuma tsarin samarwa da kayan aikin da ake buƙata sun fi sauƙi, don haka farashin jakunkuna ya ragu.
Tsarin samfur na jakunkuna dafa abinci mai zafin jiki
Gabaɗaya an kasu kashi uku: fim ɗin mai Layer biyu, fim ɗin mai Layer uku da tsarin fim ɗin Layer huɗu.
Fim ɗin mai layi biyu gabaɗaya shine BOPA/CPP,PET/CPP;
Tsarin fim ɗin Layer uku shine PET/AL/CPP, BOPA/AL/CPP;
Tsarin fim ɗin Layer huɗu shine PET / BOPA / AL / CPP, PET / AL / BOPA / CPP.
High zafin jiki juriya duban abinci
Bayan an yi jakar, sai a saka irin wannan ƙarar abun ciki a cikin jakar kuma a rufe shi da kyau (A kula: abin da ke ciki yana kama da abun da abokin ciniki ya ƙayyade, kuma a yi ƙoƙarin shayar da iska a cikin jakar lokacin rufewa, don kada ku ci. shafi gwajin sakamako saboda fadada iska a lokacin dafa abinci) , Saka shi a cikin ts-25c baya matsa lamba high zafin jiki dafa abinci tukunya, da kuma saita yanayin da ake bukata da abokin ciniki (dafa abinci zazzabi, lokaci, matsa lamba) don gwada high zafin jiki dafa abinci juriya; tsarin masana'anta na jakar dafa abinci mai zafi a halin yanzu shine mafi kyawun jakar dafa abinci a duniya. Yawancin su ana yin su ta hanyar bushewa mai bushewa, kuma wasu kaɗan kuma ana iya ƙera su ta hanyar haɗaɗɗen kaushi marar ƙarfi ko hanyar haɗaɗɗen haɗin gwiwa.
Duban bayyanar bayan dafa abinci: saman jakar yana lebur, ba tare da wrinkles, blistering, nakasawa ba, kuma babu rabuwa ko ɗigo.
Lokacin aikawa: Jul-18-2022