Menene nau'ikan jakunkunan tsayawa

A halin yanzu, ana amfani da marufin jakar tsayawa a cikin tufafi, abubuwan sha na ruwan 'ya'yan itace, abubuwan sha na wasanni, ruwan sha na kwalba, jelly mai sha, kayan ƙanshi da sauran kayayyaki. Amfani da irin waɗannan samfuran yana ƙaruwa a hankali. Jakar tsayawa tana nufin jakar marufi mai sassauƙa tare da tsarin tallafi a kwance a ƙasa, wanda ba ya dogara da wani tallafi kuma yana iya tsayawa da kansa ko an buɗe jakar ko a'a. Jakar tsayawa sabon nau'i ne na marufi, wanda ke da fa'idodi wajen inganta ingancin samfura, ƙarfafa tasirin gani na shiryayye, sauƙin ɗauka, sauƙin amfani, adanawa da rufewa. Jakar tsayawa an yi ta ne da tsarin PET/foil/PE wanda aka laminated, kuma yana iya samun layuka 2, layuka 3 da sauran kayan wasu ƙayyadaddun bayanai. Ya dogara da samfuran daban-daban na kunshin. Ana iya ƙara layin kariya na shingen oxygen kamar yadda ake buƙata don rage iskar oxygen., yana tsawaita rayuwar shiryayyen samfurin. To menene nau'ikan jakunkunan tsayawa?

1. Jakar tsayawa ta yau da kullun:

jakunkuna5

Tsarin jakar tsayawa gaba ɗaya yana ɗaukar siffar gefuna huɗu masu rufewa, waɗanda ba za a iya sake rufewa da buɗewa akai-akai ba. Irin wannan jakar tsayawa gabaɗaya ana amfani da ita a masana'antar kayayyaki na masana'antu.
2. Jakar da aka ɗaga da bututun tsotsa:

jakunkuna1

Jakar da aka ɗora da bututun tsotsa ta fi dacewa don zuba ko shanye abin da ke ciki, kuma ana iya sake rufewa da sake buɗewa a lokaci guda, wanda za a iya ɗauka a matsayin haɗin jakar da aka ɗora da bakin kwalba na yau da kullun. Ana amfani da irin wannan jakar da aka ɗora a matsayin marufi don abubuwan yau da kullun, don abubuwan sha, gel na shawa, shamfu, ketchup, mai da za a ci, jelly da sauran ruwa, colloid, semi-solid products, da sauransu.

3. Jakar tsaye mai zik:

jakunkuna2

Ana iya sake rufe jakunkunan da ke ɗauke da zip ɗin da kansu kuma a sake buɗe su. Tunda siffar zip ɗin ba a rufe ta ba kuma ƙarfin rufewar yana da iyaka, wannan nau'in bai dace da lulluɓe ruwa da abubuwa masu canzawa ba. Dangane da hanyoyin rufe gefuna daban-daban, an raba shi zuwa hatimin gefuna huɗu da hatimin gefuna uku. Hatimin gefuna huɗu yana nufin cewa marufin samfurin yana da layin hatimin gefuna na yau da kullun ban da hatimin zip ɗin lokacin da ya bar masana'anta. Sannan ana amfani da zip ɗin don cimma hatimin da buɗewa akai-akai, wanda ke magance rashin amfanin cewa ƙarfin hatimin gefuna yana da ƙanƙanta kuma ba ya da amfani ga sufuri. Gefen da aka rufe uku an rufe shi kai tsaye da gefen zip, wanda galibi ana amfani da shi don ɗaukar kayayyaki masu sauƙi. Ana amfani da jakunkunan da ke ɗauke da zip ɗin da kansu gabaɗaya don haɗa wasu abubuwa masu sauƙi, kamar alewa, biskit, jelly, da sauransu, amma ana iya amfani da jakunkunan da ke ɗauke da kai huɗu don haɗa kayayyaki masu nauyi kamar shinkafa da ɗan kyanwa.

4. Jakar tsayawa mai siffar baki mai kwaikwayon

jakunkuna3

Jakunkunan tsayawa na kwaikwayo suna haɗa sauƙin jakunkunan tsayawa tare da bututun tsotsa da kuma arha na jakunkunan tsayawa na yau da kullun. Wato, aikin bututun tsotsa yana faruwa ne ta hanyar siffar jikin jakar da kanta. Duk da haka, ba za a iya sake rufe jakar tsayawa mai siffar baki ba. Saboda haka, galibi ana amfani da ita a cikin marufi na samfuran ruwa, colloidal da semi-solid kamar abubuwan sha da jelly.

5. Jakar tsayawa mai siffar musamman:

jakunkuna4

Wato, bisa ga buƙatun marufi, sabbin jakunkunan tsayawa masu siffofi daban-daban da ake samarwa ta hanyar canzawa bisa ga nau'ikan jakunkunan gargajiya, kamar ƙirar kugu, ƙirar nakasa ta ƙasa, ƙirar hannu, da sauransu. Tare da ci gaban al'umma, inganta yanayin kyawun mutane da kuma ƙaruwar gasa a masana'antu daban-daban, ƙira da buga jakunkunan tsayawa sun ƙara zama masu launi. Akwai ƙarin nau'ikan bayyanawa, kuma haɓaka jakunkunan tsayawa masu siffofi na musamman yana da halin maye gurbin matsayin jakunkunan tsayawa na gargajiya a hankali.


Lokacin Saƙo: Oktoba-28-2022